ในซีซั่นนี้แต่ละคนดรอปเรื่องไหนไปแล้วบ้าง

• ร่วมโหวตอนิเมะที่คุณชื่นชอบทุกสัปดาห์ได้ผ่าน Anime FavorList

Y A

สมาชิกสุดที่รักของฟอรั่ม!!
21 ตุลาคม 2021
91
17
8

ของผมจะเป็น​

Drop

Shijou Saikyou no Daimaou, Murabito A ni Tensei suru
images (14).jpeg

เป็นเรื่องที่ไม่มีความน่าสนใจ "ซ้ำซาก" แทบจะไม่มีอะไรให้พูดเลยครับ ดรอปครับ

Mahoutsukai Reimeiki

ถ้าเป็นในเชิงของเนื้อเรื่องเนี่ย อย่างน้อยผมยังมองว่ายังมีอะไรนอกจากเรื่องเมื่อกี้ แต่ถ้าเป็นในด้านอนิเมชั่น........ เอาเป็นว่ายังน่าเบื่อไม่มีอะไรให้ติดตามครับ

Gaikotsu Kishi-sama, Tadaima Isekai e Odekakechuu
เป็นเรื่องที่พูดตามตรงครับว่าไม่ได้แย่ เป็นเรื่องเน้นดูสบายๆได้ CG ที่ kai ทำออกมาก็ถือว่าไม่ได้แย่เลยครับ แต่ทั้งนี้ครับโดยรวมมันก็เป็นเรื่องที่ไม่ได้มีอะไรให้พูดคุยกันเยอะมาก เนื้อก็ธรรมดาไม่ต่างจาก 2 เรื่องเมื่อกี้ และมีการใส่ฉากข่มขืนลวนลามตัวละหญิง ซึ่งถ้าจะใส่ก็ใส่มาได้แต่มันเยอะไป kai ควรจะเอาเวลาไปทำอนิเมะอีก 3 เรื่อง ที่จะฉายในซีซั่นหน้าจะดีกว่าไหม

Kono Healer, Mendokusai

สรุปง่ายๆครับว่ามุกมันแป้ก ในซีซั่นนี้มีอีกอีกหลายเรื่องที่ทำได้ดีกว่าเรื่องนี้ในทางด้านของมุกตลก แล้วจุดเด่นของเรื่องนี้(ความน่ารำคาญ)ที่พยามจะขายก็ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้ดูเรื่องนี้สนุกขึ้นด้วย

แก้ไขล่าสุดเมื่อ: