เกรดกลางภาค SPRING 2022 (9-16)

• ร่วมโหวตอนิเมะที่คุณชื่นชอบทุกสัปดาห์ได้ผ่าน Anime FavorList

Sagato Kami

สมาชิกสุดที่รักของฟอรั่ม!!
22 กุมภาพันธ์ 2022
45
2
19
18

อันดับ 9

โฉมงามพูดไม่เก่งกับผองเพื่อนไม่เต็มเต็ง พาร์ท 2

STATUS : Watching (กำลังดูอยู่)

โคมิซังเป็นอนิเมะพลังมิตรภาพ แนวเพื่อน เพื่อน และเพื่อน โชว์ชีวิตประจำวัน ไปไหนไปเรื่อยก็ผองเพื่อน
ถ้าจะมาหาฉากขำไปดูอาฮาเรน/คางุยะ3 จะดีกว่า เพราะเรื่องนี้ทำได้มากสุดแค่ให้ยิ้มกรุ่มกริ่ม
เรื่องนี้ไม่ได้มีอะไรให้ผมเชียร์มาก เน้นดูคร่าเวลาอย่างเดียว

ผมชอบ OP แรกมากกว่า คงเพราะเปลี่ยนจากมุมมองทาดาโนะเป็นโคมิด้วยแหละ
ส่วน ED งานดีย์จริงๆ ครับ ยิ่งท่อนฮุกโคตรเหมาะกับการเป็นเพลงปิดคลิป
รวมถึงงานภาพด้วยที่ทำให้เห็นว่าคนในห้องมันทำอะไรกันบ้าง

คะแนน : 70 (B)
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อันดับ 10

Love After World Domination

รักหลังครองโลก

เรื่องย่อ : เจลาโต้เรดและเจ้าหญิงยมทูต ทั้งคู่แอบคบกันแบบลับๆ

STATUS : Paused (ดูไป 4 ตอน)

แรกๆ ผมก็เดสุมิจังโคตรน่ารักอยู่ กะจะดูต่อยาวๆ แต่พอถึงจุดๆ นึงเหมือนเอาพวกเจลาโต้กับเก็กโค มาตีกันเล่นๆ ให้เด็กดู
แม้ว่าแนวเรื่องจะมาทรงกาวๆ ไม่เน้นอะไรมากอยู่แล้ว ซึ่งตอนแรกผมก็ไม่ได้คิดหรอก แต่พอคิดก็เลยต้องหยุดไว้ก่อน

สาวๆ งานดีครับ

คะแนน : 60 (C)
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อันดับ 11

Yuusha, Yamemasu

ผมน่ะเลิกเป็นผู้กล้าแล้วครับ

เรื่องย่อ : หลังจากผู้กล้าเลโอได้ช่วยโลกใบนี้ไว้ ก็ไม่มีใครเอา เขาเลยเข้าร่วมกับกองทัพจอมมาร

STATUS : Paused (ดูไป 3 ตอน)
ถึงมันจะมีปมของตัวผู้กล้าอยู่บ้าง ตัวละครอื่นก็ดูดี น่าสนใจแต่ผมหยุดดูเพราะตัวน่ารำคาญลิลี่

คะแนน : 58 (D+)
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อันดับ 12

Heroines Run The Show

AP22R12 (2).png

เรื่องย่อ : ฮิโยริสาวน้อยบ้านนอกเข้ากรุง ทำงานพาร์ทไทม์เป็นผู้จัดการฝึกหัดของสองหนุ่มไอดอล LIP x LIP
ที่เป็นเพื่อนร่วมห้องของเธอ

STATUS : PAUSED (ดูไป 3 ตอน)
เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ดีเรื่องนึง แต่สาเหตุที่คะแนนเป็นเช่นนี้เพราะ ช่วงแรกๆ ไอดอลทั้งสองก็แกล้งและใช้งานฮิโยริอย่างหนัก
แต่หลังจากนั้นในตอนสามช่วงท้ายก็ได้แสดงความเป็นเจ้าชายออกมา คงเป็นเพราะไม่มีอะไรต้องลุ้นบวกกับ
ไม่เคยดูอนิเมะแนวไอดอลมาก่อนเลยยังไม่อินมากนัก ไว้ผมจะลองกลับมาดูใหม่

คะแนน : 56 (D+)
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อันดับ 13

Love All Play

เรื่องย่อ : เรียว หนุ่มที่ไม่รู้ถึงความเทพของตนเอง ย้ายเข้าทีมแบดมินตันของโรงเรียนมัธยมชื่อดัง
และมุ่งหน้าสู้เป้าหมายการคว้าแชมป์

STATUS : PAUSED (ดูไป 1 ตอน)
พี่สาวพระเอกน่ารักมากครับ เพลง OP อย่าง Harutsubame
เพลงของวง Hey! Say! JUMP ก็ทำออกมาได้ติดหูพอสมควร
เนื่อเรื้องไม่ค่อยดึงดูดให้ผมดูต่อเท่าไหร่ รวมถึงตัวละครเท่าที่เห็นก็เหมือนอนิเมะกีฬาทั่วๆ ไป
ไว้ผมว่างจะลองกลับมาดูอีกสักครั้ง

คะแนน : 54 (D)

อันดับ 14 (เกือบจะเป็นรองบ๊วย)

ผู้กล้าโล่ผงาด ภาค 2

Tate no yuusha no nariagari ss.2​

STATUS : PAUSED (ดูไป 1 ตอน)
เอาจริงๆ ผมชอบดีไซน์ตัวละครสาวผมเขียวมากเลยนะ โคตรน่ารัก แต่น้องแม่งร้องหาไอ้ธนูอยู่ได้
คือไม่จำเป็นต้องมารักบักโล่ ตามคอนเซปท์แนวต่างโลกก็ได้ แต่ไอ้ธนูแม่งก็ส้นตีนเกิน
ยังจะอยากเป็นเมียมันอีก ก็ขอให้โชคดีครับริเชีย

ส่วนที่ผมใส่ว่ากลาสจังไป ผมเห็นกลาสตอนกำลังนั่งหาข้อมูลเลือกรูปอนิเมะ spring 2022 อยู่
น่ารัก สวย สง่า มากครับ ไว้ผมว่างจริงๆ คงจะไปดูต่อ ดูกลาสจัง

คะแนน : 52 (D)

อันดับ 15 (รองบ๊วย)

เรื่องว้าวุ่นใจของนินจาสาวสึบากิ

Kunoichi Tsubaki no Mune no Uchi​

เรื่องย่อ : คุโนอิจิ สึบากิ หนึ่งในหัวหน้าหน่วยนินจาสาวฝึกหัดกลางหุบเขา ถูกอาจารย์สอนว่าผู้ชายเป็นตัวอันตราย
แต่ถึงอย่างนั้น สึบากิก็อยากเจอสิ่งมีชีวิตที่ชื่อ ผู้ชาย สักครั้ง

STATUS : DROP (ดูไป 1 ตอน)
ไปดูเพราะรู้ว่าเรื่องนี้คงแต่งคนเดียวกับเรื่องทาคากิซัง
แต่พอเข้าไปดูข้างใน มันก็แค่เหล่านินจาสาว ที่ถูกอาจารย์สอนว่าผู้ชายเป็นอย่างงู้นอย่างงี้
ถึงอย่างงั้นนางเอกก็อยากเจอ ผู้ชายตัวเป็นๆ แนวคิดแหวกดีครับ แต่ยังไม่ประทับใจเท่าไหร่
สิ่งที่ดีที่สุดในเรื่องนี้สำหรับผมคือ Highlight Highlight
เพลง OP ของวง the peggie (ผลงานอื่น แฟนเช่า ss.1 OP l ฝันปั่นป่วย OP)

คะแนน : 50 (D)

อันดับ 16 (บ๊วย)

ชีวิตใหม่ไม่ธรรมดาของราชาปีศาจขี้เหงา

Shijou Saikyou no Daimaou, Murabito A ni Tensei suru​

เรื่องย่อ : ราชาปีศาจวาร์วาทอส เหงาเลยมาเกิดใหม่ อยากใช้ชีวิตสบายๆ ในยุคที่เวทมนตร์กากลง แต่เขาดันโหดเกินไป

STATUS : DROP (ดูไป 3 ตอน)
ตอนแรกก็ดูได้อยู่เพราะมาแบบเหงาๆ เอาฮา โชว์เท่ มีปม โอ้โห โคตรลงตัว
แต่พอดูไป 3 ตอน รู้สึกไม่ได้อยากดูต่อมากขนาดนั้น ผมเลยดรอปเรื่องนี้ไป
แบบดรอปแล้วดรอปเลย งานดีย์แค่ ROSA

คะแนน : 40 (F)

แก้ไขล่าสุดเมื่อ: