อยากรู้ที่มาที่ไปของมีมนี้หน่อยครับ

• ร่วมโหวตอนิเมะที่คุณชื่นชอบทุกสัปดาห์ได้ผ่าน Anime FavorList

Koon2120

สมาชิกสุดที่รักของฟอรั่ม!!
21 ตุลาคม 2021
77
72
18
ประเทศไทย
linktr.ee
ไปเจอมีมนี้จาก Youtube ช่วงว่างๆ เหงาๆ เลยเลื่อนหาคลิปไร้สาระดูจนมาเจอกับคลิปนี้

ก็เลยอยากรู้ที่มาที่ไปของมีมนี้หน่อยครับ พอดียังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ แต่ก็ยังหลอกหลอนในหัวไม่หยุดเลย🤣
ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ

Vendetta

สมาชิกใหม่
12 พฤศจิกายน 2022
3
1
1
16
เพลงจากในคลิปชื่อ senkou ครับเป็นเพลงจากเรื่อง mobile suit gundam hathaway's flash ฉากแรกของเรื่องจะเป็นฉากที่กลุ่มก่อการร้ายอ้างชื่อมาฟตี้ในการก่ออาชญากรรมปล้นเงินในบัญชีของพวกนักการเมืองในเรื่องเพื่อแรกกับการปล่อยตัวก็คือเรียกค่าไถ่นั่นแหละ แล้วในกลุ่มๆนั้นก็มีหัวหน้ากลุ่มที่ใส่หมวกฟักทองแบบในมีมนี่แหละครับโผล่มาคนเลยล้อกัน จริงๆมันเป็นมีมเฉพาะกลุ่มแฟนๆกันดั้มครับคนที่ไม่ได้ติดตามจะไม่รู้ก็ไม่แปลกครับแต่เพลงคือเพราะสุดๆอยากให้ดูจริงๆ

• รักเลย
Reactions: Koon2120