อนิเมะที่ดัดแปลงเป็นเกมแล้วน่าเล่น!

• ร่วมโหวตอนิเมะที่คุณชื่นชอบทุกสัปดาห์ได้ผ่าน Anime FavorList

Koon2120

สมาชิกสุดที่รักของฟอรั่ม!!
21 ตุลาคม 2021
67
50
18
ประเทศไทย
อย่าเพิ่งเบื่อผมไปก่อนนะครับ 555+ วันนี้ผมรู้สึกสนใจเกมที่มาจากอนิเมะ เลยไปค้นหาในที่ต่างๆ บ้างก็น่าสนใจมากๆ เลยครับ แต่ทุกๆ ท่านมีเกมที่น่าสนใจที่ดัดแปลงมาจากอนิเมะไหมครับ เกมที่ทุกท่านเคยเล่น หรือปัจจุบันก็ยังเล่นอยู่

Himouto Umaru GIF - Himouto Umaru Anime - Discover & Share GIFs.gif

--- ยังไงก็แนะนำกันมาได้นะครับ^^ ---

Z E T T A E i

สมาชิกทั่วไป
7
4
3
Earth, Milky Way
ผมว่าไม่ค่อยมีนะ หรือก็ไม่ค่อยดัง เป็นเกมกาชาด้วยมั้ง ถ้าเกมใหญ่ๆหน่อยก็เป็นของค่าย Bandai Namco พวก Naruto, Dragon Ball, Mobile Suit, SAO ที่เสียงค่อนข้างเงียบนะถ้าถามผม 5555 ส่วนใหญ่จะเป็น เมะจากเกม มากกว่า เกมจากเมะ

Koon2120

สมาชิกสุดที่รักของฟอรั่ม!!
67
50
18
ประเทศไทย
ผมว่าไม่ค่อยมีนะ หรือก็ไม่ค่อยดัง เป็นเกมกาชาด้วยมั้ง ถ้าเกมใหญ่ๆหน่อยก็เป็นของค่าย Bandai Namco พวก Naruto, Dragon Ball, Mobile Suit, SAO ที่เสียงค่อนข้างเงียบนะถ้าถามผม 5555 ส่วนใหญ่จะเป็น เมะจากเกม มากกว่า เกมจากเมะ
555+ คงงั้นๆ แหละครับผม แต่ก็ขอบคุณมากครับ^^

• ขำกลิ้ง
Reactions: Z E T T A E i

Juymonni

สมาชิกทั่วไป
27 ตุลาคม 2021
6
0
1
มีแต่อนิเมะแล้วเป็นเกม ก็ ดาบพิฆาต อสูร ในสตีม