อนิเมะที่คุณคิดว่าสนุกที่สุดในเวลานี้

• ร่วมโหวตอนิเมะที่คุณชื่นชอบทุกสัปดาห์ได้ผ่าน Anime FavorList

Maisara Cha-ama

สมาชิกใหม่
30 พฤษภาคม 2022
1
0
1
best anime.png

อนิเมะที่คุณคิดว่าสนุทที่สุดในเวลานี้คือเรื่องไหนกันบ้างสำหรับเราคือ spy x family

Koon2120

สมาชิกสุดที่รักของฟอรั่ม!!
21 ตุลาคม 2021
69
60
18
ประเทศไทย
linktr.ee
อ้าาาา... เลือกไม่ถูกจริงๆ เอามาให้หมดเลยดีกว่า555

Heroine Tarumono! Kiraware Heroine to Naisho no Oshigoto

สำหรับผม เนื้อเรื่องก็ไม่ได้แปลกใหม่อะไรมากนัก แต่ดูไปสักพัก กลับดูเพลินๆ ไปเลย:LOL:
เรื่องนี้อาจจะไม่ได้สุดๆ สำหรับผม ถ้าสุดจริงๆ ก็จะเป็นอีกเรื่องนึง

การปฏิวัติของสาวน้อยหนอนหนังสือ ภาคที่ 3

อันนี้จะเป็นอนิเมะที่ผมรอคอยมานานเพราะดูภาค 1 - 2 แล้วรู้สึกถูกใจกับเรื่องนี้
แต่เอาจริงๆ ภาคนี้ดันรู้สึกเหงาๆ ยังไงก็ไม่รู้นะ แต่ก็ยังโอเคอยู่ ยังเก็บลูกเล่นประจำเรื่องไว้ได้ดีเลย

ขงเบ้ง เจาะเวลามาปั้นดาว

ส่วนเรื่องนี้แหละสุดๆ สำหรับผม!! ในตอนแรกก็ไม่ได้รู้จักกับเรื่องนี้ จนได้เจอกับกระแสของ OP เรื่องนี้ที่ต่อกับเพลงอะไรก็เข้า
เลยมีความรู้สึกอยากจะลองเข้าไปดู ด้วยความหวังที่ไม่ได้หวังอะไรมากนัก(แบบว่าถ้าไม่ชอบก็ดรอปอะไรประมาณนี้)
ไปๆ มาๆ สุดท้ายดันสนุกสำหรับผมเฉยเลยหล่ะ

*ใครที่ผ่านๆ มาเห็นแล้วอยากดูเรื่องนั้นๆ ก็กดที่ชื่อเรื่องได้เลยนะ ได้แปะลิงก์ไว้เรียบร้อยแล้ว!!!

ส่วนเรื่อง spy x family ก็สนุกมากๆ เหมือนกัน
อาเนีย สาวน้อยร้อยมีม
สนธยา ชื่อทั๊ยยย ไทย
และโดยเฉพาะตอนล่าสุด ดูเพลินจนรู้สึกว่าจบเร็วมาก!!!
OP , ED นี่ฟังจนนับครั้งไม่ได้ล่ะ:ROFLMAO:

ยังไงซีซั่นนี้ก็มีอนิเมะดีๆ หลายๆ เรื่องเลยนะเนี่ย

• ถูกใจ
Reactions: Maisara Cha-ama

CERIY_EXE

30 มกราคม 2022
67
34
18
นั่นสินะผมไม่ทราบเลย ผมไม่มีเวลาดูเลย😥

Reinheitsgebot

สมาชิกใหม่
31 ตุลาคม 2021
2
1
1
SS นี้ดูอยู่ 30 กว่าเรื่อง ที่ดูจะน่าประทับใจที่สุดคงเป็น Summer Time Rendering ส่วนเรื่องที่ดูสนุกนี่คงหลายเรื่องเลย สปายแฟม คุณอาฮาเรน คุณชิกิโมริ ขงเบ้ง ปอนตะ

• ถูกใจ
Reactions: ModzabazeR

ต้มข่าไก่

แอดมิน
Staff Member
20 ตุลาคม 2021
137
20
70
28
ของผมที่ดูในss จัดตามลำดับความชอบ
1.ขงเบ้ง
2.อัศวินโครงกระดูก
3.spy x family
4.black rock shooter
5.Summer Time Rendering
6.ผู้กล้าโล่ผงาด 2

Y A

21 ตุลาคม 2021
121
30
28
ของผมจะเป็น

birdie wing: golf girls' story

images (23).jpeg

อนิเมชั่นกาก บทพูดปัญญาอ่อน เบียว แต่แม่งสนุก เป็นอนิเมะตีกอล์ฟที่มีห่าอะไรก็ไม่รู้เต็มไปหมด มันเรื่องที่ผมไม่จำเป็นต้องหวังอะไรกับมันมาก แต่ก็ดูเอาสนุกได้

รองลงมาจะเป็น

Healer girl

images (26).jpeg

คือ เรื่องนี้ผมไม่รู้ว่าจะอธิบายยังไงว่ะ มันคืออะไรก็ไม่รู้ จากที่ผมดูเรื่องนี้มา 9 ตอน ผมเห็นอะไรแปลกๆมากมายจากเรื่องนี้ ตั้งแต่ สลับเพลงปิดกับเพลงเปิดใน op กับ ed ซึ่งไม่รู้ว่าทำไปทำไม แล้วเพลงมันก็ไม่ได้เข้ากันด้วย คุณภาพอนิเมชั่นก็ขึ้นๆลงๆ จนกระทั่งตอนล่าสุด นั่นก็คือตอนที่ 9 (ในตอนนี้) แม่งก็ตั้งชื่อตอนขาย Blu-ray ซะงั้น ก็เอาเป็นว่าแนะนำครับ เป็นเรื่องที่ผมอวยที่สุดในซีซั่นนี้

สุดท้ายจะเป็น

aharen san wakarenai

images (29).jpeg

เรื่องนี้ไม่มีอะไรให้พูดมากครับ ผมมองว่ามันเป็น romcom ที่การนำเสนอในด้านของมุกตลกแลกความโรแมนซ์ เป็นอะไรที่ค่อนข้างแหวกแนวกับ romcom เรื่องอื่นๆ ในทางด้านของอนิเมชั่น การกำกับ เนื้อเรื่อง อาจไม่สามารถสู้กับเรื่องอื่นๆที่เป็นแนวเดียวกันได้ แต่ผมมองว่ามันสามารถเป็นกรณีศึกษาในอนิเมะแนว romcom ได้

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
  • ว้าว
Reactions: Sagato Kami