ขอคำแนะนำเริ่มต้นดู SAO

• ร่วมโหวตอนิเมะที่คุณชื่นชอบทุกสัปดาห์ได้ผ่าน Anime FavorList

Nontha.

สมาชิกใหม่
31 ตุลาคม 2021
4
1
3
สวัสดีทุกคนครับ😀 พอดีเห็นว่าจะมีเดอะมูฟวี่ SAO เข้าเดือน ธ.ค. นี้ ส่วนตัวอยากดูแนวนี้อยู่เเล้วด้วย เลยอยากจะเริ่มดูตั้งเเต่ต้นครับ
ตอนนี้มีกี่ภาคเเล้วควรไล่ดูยังไงครับผม พึ่งเข้ามาในวงการอนิเมะใหม่ๆครับ ฝากตัวด้วยนะครับ
ปล.ป้ายยาอนิเมะกันได้นะครับผม 😂

ModzabazeR

ชำแหละสื่อ - Media Anatomize
Staff Member
20 ตุลาคม 2021
257
13
158
43
เส้นโลกอัลฟ่า
www.youtube.com
Sword Art Online SS1 > Sword Art Online SS2 > Sword Art Online: Ordinal Scale > Sword Art Online: Alicization > Sword Art Online: Alicization - War of Underworld

ถ้าจะดู Movie รู้เรื่อง ดูแค่ภาคแรกก็พอแล้วครับ ที่ผมเรียงมานี่แค่ภาคหลักนะ ยังไม่รวม spin off ต่างๆ
ถึงจะชื่อ SAO แต่มัน SAO แค่ภาคแรกน่ะแหละ - -

• ถูกใจ
Reactions: Nontha.

Nontha.

สมาชิกใหม่
4
1
3
Sword Art Online SS1 > Sword Art Online SS2 > Sword Art Online: Ordinal Scale > Sword Art Online: Alicization > Sword Art Online: Alicization - War of Underworld

ถ้าจะดู Movie รู้เรื่อง ดูแค่ภาคแรกก็พอแล้วครับ ที่ผมเรียงมานี่แค่ภาคหลักนะ ยังไม่รวม spin off ต่างๆ
ถึงจะชื่อ SAO แต่มัน SAO แค่ภาคแรกน่ะแหละ - -

ขอบคุณมากครับผม

• ถูกใจ
Reactions: ModzabazeR

DearTanakorn

RenDear
Staff Member
20 ตุลาคม 2021
14
14
3
จะบอกว่ากว่าจะ Marathon จบครบทุกภาคกินเวลาไป 2 วันกว่าๆ คือมันเยอะมากมีทั้งภาค Gun Gail ที่เป็นภาคแยกของภาค 2 อีกคือมันเยอะจนไม่รู้จะเยอะยังไงเลย ;-; แต่ถ้าเป็นสายดูชิวๆก็ถือว่าสบายเลยครับ เพราะเนื้อเรื่องไม่ได้น่าเบื่อขนาดนั้น อาจจะมีบ้างเป็นบางช่วงแต่โดยรวมคือค่อนข้างสนุกเลยทีเดียว

• ถูกใจ
Reactions: Nontha.

Nontha.

สมาชิกใหม่
4
1
3
จะบอกว่ากว่าจะ Marathon จบครบทุกภาคกินเวลาไป 2 วันกว่าๆ คือมันเยอะมากมีทั้งภาค Gun Gail ที่เป็นภาคแยกของภาค 2 อีกคือมันเยอะจนไม่รู้จะเยอะยังไงเลย ;-; แต่ถ้าเป็นสายดูชิวๆก็ถือว่าสบายเลยครับ เพราะเนื้อเรื่องไม่ได้น่าเบื่อขนาดนั้น อาจจะมีบ้างเป็นบางช่วงแต่โดยรวมคือค่อนข้างสนุกเลยทีเดียว
คงต้องหาวันเวลาว่างๆเลยนะครับเนี่ย เหมือนภาคเเยกเยอะมาก เดี๋ยวจะลองนั่งดูชิลๆไปครับ ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำครับผม 🙏🙏